Ngày 21/01/2022, Khoa Điện tử – Trường Đại học Kỹ thuật Công nghiệp (Đại học Thái Nguyên) đã tổ chức một trương trình hoạt động ý nghĩa cho các em sinh viên mang tên “Thắp sáng ước mơ xuân Nhâm Dần”. Chương trình tổ chức để khen thưởng cho các sinh viên tiêu biểu có các thành tích học tập, nghiên cứu khoa học, phong trào sinh viên và các em gia đình chính sách trong khoa.
![Món quà ý nghĩa từ cựu sinh viên 12 Cô Đoàn Thanh Hải, phó trưởng Khoa Điện tử trao các Giấy khen cho các sinh viên xuất sắc trong chương trình.](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2022/01/IMG_9339.jpg)
Đặc biệt, trong trương trình này có em Đỗ Trần Hoàn, là cựu sinh viên K47 chuyên ngành Điện tử viễn thông của Khoa đã có 12 suất quà, mỗi phần quà trị giá 2 triệu đồng cho các em sinh viên là sinh viên có thành tích học tập xuất sắc và các sinh viên gia đình chính sách có thành tích học tập tốt của chuyên ngành.
![Món quà ý nghĩa từ cựu sinh viên 13 Các sinh viên chuyên ngành Điện tử viễn thông nhận quà từ anh Hoàn](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2022/01/IMG_9394.jpg)
![Món quà ý nghĩa từ cựu sinh viên 14 Cựu sinh viên Đỗ Trần Hoàn trao đổi tại chương trình](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2022/01/IMG_9401.jpg)
Phát biểu tại chương trình, em Hoàn, hiện đang làm chủ tại Công ty TNHH Công Nghệ và Truyền Thông ATH, cho biết: “Em thực sự cảm ơn sự dạy dỗ và dìu dắt tận tâm của các thầy cô của Bộ môn Điện tử viễn thông, của Khoa Điện tử và Trường Đại học Kỹ thuật Công nghiệp.
Sự trưởng thành của em hôm nay có sự giúp đỡ rất nhiều của các thầy cô. Thấu hiểu sự vất vả trong quá trình học tập khi còn là sinh viên và đặc biệt với các bạn gia đình chính sách, em có một phần quà nhỏ với mong muốn giúp đỡ, hỗ trợ các em. Anh mong muốn các em cố gắng phấn đấu học giỏi, vượt qua các trở ngại, khó khăn để đạt được thành tích tốt nhất cho bản thân để sau này là những kỹ sư giỏi, giúp ích cho bản thân và cho xã hội”.
![Món quà ý nghĩa từ cựu sinh viên 15 Thầy Trần Anh Thắng phát biểu tại chương trình](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2022/01/IMG_9383.jpg)
Thay mặt Bộ môn Điện tử viễn thông và các em Sinh viên, thầy Trần Anh Thắng, Trưởng Bộ môn đã cảm ơn em Hoàn. Đây là những phần quà nhỏ nhưng rất ý nghĩa với các em Sinh viên. Là lời động viên thiết thực cho các em để các em đạt được những thành tích tốt trong công tác học tập và rèn luyện trong nhà trường để sau này có ích cho bản thân và xã hội.
Chúc anh Hoàn nhiều sức khỏe và luôn đồng hành với Bộ môn và các em sinh viên chuyên ngành Điện tử viễn thông và Khoa Điện tử trong nhiều chương trình tiếp theo.
Sau đây là một số hình ảnh tại chương trình:
![Món quà ý nghĩa từ cựu sinh viên 16 IMG 9412](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2022/01/IMG_9412.jpg)
![Món quà ý nghĩa từ cựu sinh viên 17 IMG 9327](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2022/01/IMG_9327.jpg)
![Món quà ý nghĩa từ cựu sinh viên 18 IMG 9490 1](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2022/01/IMG_9490-1.jpg)
![Món quà ý nghĩa từ cựu sinh viên 19 IMG 9444](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2022/01/IMG_9444.jpg)
Bộ môn Điện tử viễn thông