Ngày 05 và 06/09 /2023 Trường Đại học Kỹ thuật công nghiệp đã tiến hành tổ chức thành công nhập học cho gần 2500 tân sinh viên K59, trong đó có gần 500 tân sinh viên K59 của Khoa Điện tử. Với sự nỗ lực trong học tập, các bạn chính thức trở thành tân sinh viên của TNUT, sẵn sàng hòa mình vào môi trường học tập năng động và hiện đại.
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 21 IMG 20230905 073229](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/IMG_20230905_073229.jpg)
Hình ảnh nhập học của các bạn tân sinh viên K59 FEETNUT
Không khí nhập học của tân sinh viên K59
Ngay từ sáng sớm ngày 05/09, không khí của ngày nhập học đã diễn ra sôi nổi, rộn ràng với niềm vui hiện rõ trên khuôn mặt các bạn tân sinh viên cùng quý phụ huynh. Nhằm tạo điều kiện cho tân sinh viên nhập học nhanh chóng, TNUT đã thông báo quy trình hướng dẫn chi tiết các bước nhập học trên Website, Fanpage của trường, của Khoa và nhiều kênh thông tin khác nhau.
Khoa và Nhà trường cũng đã bố trí các khu vực chờ cho phụ huynh, các biểu bảng hướng dẫn, tờ rơi thông tin về lớp học và Khóa học, sơ đồ để phụ huynh và học sinh nắm rõ.
Đồng thời Khoa và Nhà trường cũng chỉ đạo các bạn sinh viên tình nguyện giúp đỡ hướng dẫn tân sinh viên có thể dễ dàng và nhanh chóng hoàn tất thủ tục nhập học.
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 22 tân sinh viên](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/375662422_1055633905644133_983482949616460927_n.jpg)
Hình ảnh hướng dẫn tân sinh viên K59 nhập học của các bạn sinh viên tình nguyện
Những cảm xúc trong ngày nhập học
Hòa chung và không khí nhập học sôi nổi, thầy hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật công nghiệp PGS.TS Đỗ Trung Hải hy vọng rằng các bạn sẽ sớm thích nghi và hòa nhập vào môi trường học tập mới tại TNUT, đồng thời sau khi khép lại hành trình đại học tại TNUT, các bạn sẽ được trang bị đầy đủ các kiến thức cũng như những kỹ năng mới để trở thành công dân toàn cầu và góp phần cống hiến cho xã hội.
Bạn Bùi Quốc Cường – tân sinh viên K59 ngành Công nghệ Kỹ thuật điều khiển và tự động hóa cảm thấy rất ấn tượng về quang cảnh và không khí đón tiếp tân sinh viên của TNUT. Bạn mong muốn được học hỏi nhiều hơn khi học tập tại Khoa Điện tử nói riêng và Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp nói chung. Tìm hiểu được nhiều kiến thức và kỹ năng mới để khi tốt nghiệp sẽ tìm được vị trí việc làm phù hợp với sở thích của bản thân.
Một phụ huynh đến từ Đông Anh – Hà Nội đã rất súc động trước không khí nhập học tương bừng, khí thế. Các bạn sinh viên tình nguyện hướng dẫn nhập học rất chi tiết và tận tình. Phụ huynh cũng mong muốn con cố gắng học tập và phấn đấu để sau này giúp ích cho xã hội.
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 23 375459506 1055637015643822 2147390343234171789 n](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/375459506_1055637015643822_2147390343234171789_n.jpg)
Những hoạt động trong tuần sinh hoạt công dân của tân sinh viên K59
Trong những ngày đầu nhập học, tân sinh viên Khoa Điện tử được tham gia các buổi học tập, giới thiệu về ngành nghề và chương trình đào tạo mà mình sẽ theo học và các vị trí việc làm sau khi tốt nghiệp. Ngoài ra các bạn còn được trao đổi các kinh nghiệm và phương pháp học tập, các kỹ năng học tốt tại FEETNUT.
Tân sinh viên được giới thiệu cách sử dụng các phần mềm hỗ trợ học tập như E-learning, cũng như được phổ biến các quy định, quy chế; giao lưu với Đoàn, Hội và các hoạt động câu lạc bộ sinh viên rất năng động của nhà trường…
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 24 IMG 20230909 155641](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/IMG_20230909_155641.jpg)
TS. Nguyễn Phương Huy – Phó Khoa Điện tử đang trao đổi với các bạn tân sinh viên K59 về chương trình đào tạo, vị trí việc làm cũng như các phương pháp học tập và rèn luyện tại FEETNUT
Khoa Điện tử chào mừng các em đã trở thành tân sinh viên K59 của Khoa Điện tử nói riêng và của Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp nói chung. Hy vọng các tân sinh viên sẽ gặt hái được nhiều thành công trên con đường lập thân lập nghiệp, viết tiếp những trang sử truyền thống vẻ vang của Khoa và Nhà trường.
Các bạn học sinh bõ lỡ đợt nhập học đợt 1 cũng đừng lo lắng, vẫn còn cơ hội lần thứ 2 cho các bạn trong các đợt xét tuyển bổ sung của nhà trường. Khoa Điện tử – Trường Đại học Kỹ thuật công nghiệp luôn mở rộng cánh cửa chào đón các bạn.
Để tìm hiểu thêm không khí nhập học của Tân sinh viên K58 TNUT, xin mời xem thêm TẠI ĐÂY
Một số hình ảnh không khí nhập học và tuần sinh hoạt công dân của tân sinh viên K59
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 25 373536007 1055653518975505 4801582754785805334 n](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/373536007_1055653518975505_4801582754785805334_n.jpg)
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 26 375007858 1055636642310526 6323268233071743123 n](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/375007858_1055636642310526_6323268233071743123_n.jpg)
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 27 373550062 1055633932310797 3656983520736158821 n](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/373550062_1055633932310797_3656983520736158821_n.jpg)
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 28 375046654 1055636828977174 5703671417032068868 n 1](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/375046654_1055636828977174_5703671417032068868_n-1.jpg)
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 29 374580886 1055633632310827 1972447552998125331 n](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/374580886_1055633632310827_1972447552998125331_n.jpg)
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 30 373537087 1055636985643825 2886051822325167502 n](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/373537087_1055636985643825_2886051822325167502_n.jpg)
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 31 IMG 20230905 073317](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/IMG_20230905_073317.jpg)
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 32 IMG 20230905 073336](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/IMG_20230905_073336.jpg)
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 33 IMG 20230909 155802](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/IMG_20230909_155802.jpg)
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 34 IMG 20230909 155650](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/IMG_20230909_155650.jpg)
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 35 IMG 20230909 155717](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/IMG_20230909_155717.jpg)
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 36 z4665592897267 5131638dff54e002fb56455881ded290](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/z4665592897267_5131638dff54e002fb56455881ded290.jpg)
![Khoa Điện tử - Trường ĐH Kỹ thuật công nghiệp đã tổ chức đón gần 500 tân sinh viên K59 nhập học 37 375054363 1055637522310438 352000990336309208 n](https://feetnut.edu.vn/wp-content/uploads/2023/09/375054363_1055637522310438_352000990336309208_n.jpg)